Thể thao

SEA Games ngày 13/6: Teakwondo chốt ngày thi đấu bằng HC vàng

Trong trận chung kết hạng cân 58 kg diễn ra lúc 18h50, Nguyễn Văn Duy đánh bại Francis (Philippines) để mang về tấm HCV thứ 65 cho Đoàn Việt Nam tại SEA Games 2015.

Bảng xếp hạng tính đến 20h00 ngày 13/6

 
Bảng vàng của Thể thao Việt Nam tại SEA Games 2015
 
Đấu kiếm: Trần Thị Len, Nguyễn Thị Lệ Dung, Nguyễn Tiến Nhật, Vũ Thành An, đồng đội kiếm 3 cạnh nam, đồng đội kiếm chém nam, kiếm 3 cạnh đồng đội nữ, kiếm chém đồng đội nữ.
 
TDDC: Đồng đội nam. Lê Thanh Tùng, Hoàng Cường, Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng và Đặng Nam. Đinh Phương Thành (toàn năng nam), Phan Thị Hà Thanh (toàn năng nữ, nhảy chống nữ), Đặng Nam (vòng treo), Lê Thanh Tùng (nhảy chống nam), Đinh Phương Thành (xà kép, xà đơn), Phan Thị Hà Thanh (cầu thăng bằng).
 
Điền kinh: Nguyễn Thị Thanh Phúc (20km đi bộ nữ), Nguyễn Văn Lai 5000m nam, Nguyễn Thị Huyền (400m rào, 400m), Nguyễn Văn Huệ (10 môn phối hợp), Đỗ Thị Thảo (800m nữ, 1500m), Lê Trọng Hinh (200m nam), Dương Văn Thái (800m, 1500m), tiếp sức 4x400m nữ.
 
Bơi lội: Hoàng Quý Phước (200m tự do nam), Ánh Viên (800m tự do nữ, 400m hỗn hợp, 200m bơi ngửa, 200m hỗn hợp cá nhân nữ, 200m bơi bướm nữ, 200m tự do, 400m tự do, 200m ếch), Lâm Quang Nhật (1500m nam).
 
Judo: Thanh Thủy (dưới 52kg nữ), Nguyễn Thị Như Ý (dưới 78 kg nữ).
 
Bi sắt: Trần Thị Thi (đơn nữ)
 
Bắn súng: Đồng đội 10m súng ngắn hơi nam, Trần Quốc Cường đơn nam 10m súng ngắn hơi, Hoàng Xuân Vinh (50m súng ngắn cá nhân nam), Lê Nghĩa (bắn đĩa bay).
 
Wushu: Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ), Trần Xuân Hiệp (đao thuật), Hoàng Văn Cao (tán thủ 60kg nam), Nguyễn Văn Tài (65kg).
 
Canoeing: Trương Thị Phương (C1 200m) Billard: Trần Phi Hùng (Carom 1 băng).
 
Boxing: Nguyễn Thị Yến (51kg), Lê Thị Bằng (54kg), Trương Đình Hoàng (75kg).
 
Rowing: Nguyễn Văn Linh (thuyền đơn hạng nhẹ), Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo đôi nữ LW2X 500m, Phạm Thị Huệ/Lê Thị An (500m thuyền đôi nữ W2), Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy (thuyền đôi nam hạng nhẹ).
 
Taekwondo: Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn (nội dung taebak và shipjin đôi nam nữ), Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh (nội dung poomsae đồng đội nữ, teakwondo), Kim Tuyền (46kg), Nguyễn Văn Duy - hạng cân dưới 58kg nam
 
Xe đạp: Nguyễn Thị Thật - đường trường nữ
 
Bắn cung: Đào Thị Lộc, Lê Thị Thu Hiền, Nguyễn Thị Quyền Trang - cung 1 dây đồng đội nữ
 
18h50. Tại môn taekwondo, trong trận chung kết hạng cân dưới 58kg nam, võ sĩ Nguyễn Văn Duy đã thắng đối thủ Philippines Francis Agojo 23/9, đoạt HCV.

13h30. Ở nội dung cung 1 dây đồng đội nam nữ, cặp Lộc Thị Đào - Đào Trọng Kiên giành HCĐ sau khi đánh bại đôi VĐV của Singapore với tỷ số 5-1.
 

Trong ngày hôm nay, đoàn TTVN giành được 3 HCV của các môn xe đạp, bắn cung và Taekwondo.

Ông Dương Hoài Nam - Giám đốc văn phòng khu vực miền Bắc Công ty CP hàng không Vietjet đã trao thưởng nóng cho VĐV Taekwondo Nguyễn Văn Duy (hạng cân dưới 58kg).

 
11h15. Ban tổ chức đã xác định Jutatip (Thái Lan) ép xe Nguyễn Thị Thật trong 25m cuối và xử cho Nguyễn Thị Thật thắng, đoạt HCV. Jutatip của Thái Lan đoạt HCB còn Nurul Suhada (Malaysia) đoạt HCĐ.
 
10h25. Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam thắng Philippines 3-0, lọt vào bán kết với vị trí nhất bảng B.
 
10h00. Tấm HCV đầu tiên trong ngày 13/6 của đoàn Thể thao Việt Nam đến ở môn bắn cung. Các VĐV Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Quyền Trang, Lê Thị Thu Hiền đã đem về tấm HCV sau khi đánh bại Indonesia với tỷ số 6-0 ở nội dung bắn cung 1 dây đồng đội nữ.

Lịch thi đấu đoàn TTVN ngày 13/6
 
Bắn cung 9h30: Chung kết nội dung recurve đồng đội nữ gặp Indonesia. 13h00: Tuyển Việt Nam gặp Singapore ở trận tranh HCĐ nội dung recurve đồng đội nam nữ. 14h00: Lê Thị Thu Hiền tranh HCĐ nội dung recurve cá nhân nữ. 14h30: Lộc Thị Đào thi đấu chung kết nội dung recurve cá nhân nữ gặp đối thủ Indonesia Kusumawardani.
 
Bóng đá: 13h00. Bán kết. U23 Việt Nam - U23 Myanmar
 
Cầu lông 13h30: Nguyễn Thùy Linh gặp Goh Jin Wei ở vòng 1/16 đơn nữ. 14h00: Phạm Cao Cường gặp Chong Wei Feng (Malaysia) ở vòng 1/16 đơn nam. 14h30: Nguyễn Tiến Minh (hạng 28 thế giới) gặp tay vợt hạng 139 thế giới Loh Kean Yew (Singapore) ở vòng 1/16 đơn nam.
 
Bóng chuyền 9h00: Tuyển nữ Việt Nam gặp Philippines ở lượt trận cuối cùng bảng B. 16h00: Tuyển nam Việt Nam gặp Singapore ở lượt trận cuối cùng bảng B.
 
Pencak Silat: 15h30 58kg nam Bán kết Nguyễn Văn Duy.

12h00 45-50kg nam Chung kết Diệp Ngọc Vũ Minh - Malaysia. 12h20 50-55kg nam Chung kết Võ Duy Phương - Malaysia. 14h30 55-60kg nam Chung kết Nguyễn Nguyên Thái Linh - Lào. 14h50 55-60kg nữ Chung kết Hoàng Thị Loan - Lào. 15h30 60-65kg nữ Chung kết Nguyễn Thị Yến. 15h50 65-70kg nam Chung kết Vũ Văn Hoàng. 16:10 70-75kg nam Chung kết Trần Đình Nam.
 
8h00 đến 12h00: Xe đạp đường trường. Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Liễu.
 
Các môn khác: Cầu mây, rowing, bóng rổ, bowling.

 
Theo Thethaovanhoa.vn







Tin mới hơn