Thể thao

Đoàn Thể thao Việt Nam tại SEA Games: Đại quân xuất trận

Trong ngày thi đấu hôm nay của SEA Games 28, nhiều đội tuyển của đoàn Thể thao Việt Nam sẽ xuất trận, đặc biệt là ở các môn nằm trong hệ thống Olympic như điền kinh, bơi, bắn súng...

Kình ngư Ánh Viên. Ảnh: Zing

 
Tâm điểm của đoàn Thể thao Việt Nam trong ngày thi đấu hôm nay, có lẽ là đường đua xanh, nơi Hoàng Quý Phước, Lâm Quang Nhật và đặc biệt là kình ngư Ánh Viên đều bước vào thi đấu.
 
Trong khi đó, ở nội dung đi bộ của môn điền kinh, nhà vô địch Nguyễn Thị Thanh Phúc cũng tranh tài ở nội dung 20km nữ.
 
Đội tuyển bắn súng ra quân ở 2 nội dung là 10m súng trường hơi nam và nữ.
 
Ngoài ra, đoàn thể thao Việt Nam còn hy vọng có thêm huy chương ở môn đấu kiếm với các nội dung đồng đội kiếm chém nam, 3 cạnh nam và kiếm liễu nữ.
 
Lịch thi đấu cụ thể của đoàn Thể thao Việt Nam
 
Wushu:
 
13 giờ: Thái cực quyền đơn nữ: Trần Thị Khánh Ly.
 
14 giờ: Trường quyền đơn nam: Trần Xuân Hiệp và Nguyễn Mạnh Quyền.
 
14 giờ 30 phút: Nam quyền - Nam đao đơn nữ: Nguyễn Thuỳ Linh và Bùi Minh Phương.
 
15 giờ: Nam quyền - Nam côn đơn nam: Cao Khắc Đạt và Phạm Quốc Khánh.
 
19 giờ 30 phút: Tán thủ hạng cân 60 kg nam: Hoàng Văn Cao - Rattanachot Watchare (Thái-lan).
 
20 giờ 10 phút: Tán thủ hạng cân 65kg nam: Nguyễn Văn Tài - Veng Vireak (Campuchia).
 
* Bơi lội:
 
8 giờ 17 phút: Vòng loại 100m bơi ngửa cá nhân nam: Trần Duy Khôi.
 
8 giờ 24 phút: Vòng loại 400m hỗn hợp tính giờ cá nhân nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên.
 
8 giờ 03 phút: Vòng loại 200m tự do cá nhân nam: Hoàng Quý Phước và Lâm Quang Nhật.
 
18 giờ 05 phút: CK 800m tự do cá nhân nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên và Lê Thị Mỹ Thảo.
 
19 giờ 32 phút: CK 200m bơi ếch cá nhân nam: Phan Gia Mẫn.
 
* Bắn súng:
 
8 giờ: 10m súng ngắn hơi nữ cá nhân: Nguyễn Thị Ngân, Dương Thị Mỹ Phương và Nguyễn Thị Xuân.
 
10 giờ: 10m súng ngắn hơi nam cá nhân: Nguyễn Văn Quân, Đào Minh Ngọc và Nguyễn Duy Hoàng.
 
* Đấu kiếm:
 
12 giờ: Tứ kết kiếm liễu đồng đội nữ: Việt Nam - Myanmar.
 
13 giờ: Tứ kết kiếm ba cạnh đồng đội nam: Việt Nam - Myanmar.
 
16 giờ: Bán kết kiếm chém đồng đội nam: Việt Nam - (xác định sau do ĐT Việt Nam được vào thẳng bán kết).
 
* Đi bộ:
 
15 giờ: CK 20km nam: Võ Xuân Vinh và Nguyễn Thành Ngưng.
 
15 giờ: CK 20km nữ: Phan Thị Bích Hà và Nguyễn Thị Thanh Phúc.
 
* Billiards & Snooker:
 
12 giờ: Vòng loại billiards cá nhân nam: Phạm Hoài Nam - Gilchrist Peter Edward (Singapore).
 
12 giờ: Vòng loại snooker cá nhân nam: Phạm Thanh Thuỷ - Htet Ko (Myanmar).
 
12 giờ: Vòng loại bi 9 bi cá nhân nữ: Đoàn Thị Ngọc Lệ - Centeno Chezka (Philippines).
 
12 giờ: Vòng loại bi 9 bi cá nhân nữ: Huỳnh Thị Ngọc Huyền - Sabtu Suhana Dewi (Malaysia).
 
12 giờ: Tứ kết carom một băng cá nhân nam: Mã Minh Cẩm - Suwannasingh Suriya (Thái-lan).
 
18 giờ: Tứ kết billiards cá nhân nam: Nguyễn Thanh Bình - (xác định sau do cơ thủ Việt Nam được vào thẳng tứ kết).
 
18 giờ: Tứ kết 9 bi đôi nam: Đỗ Hoàng Quân/Nguyễn Anh Tuấn - Amir Ibrahim/Ng Jason Keat Siang (Malaysia).
 
* Canoeing:
 
8 giờ: CK K4-1.000m đồng đội nam: Nguyễn Tường/Trương Văn Hoài/Trần Văn Vũ/Lê Văn Dũng.
 
8 giờ 15 phút: CK C1-1.000m cá nhân nam: Trần Xuân Đạt.
 
9 phút: CK K2-1.000m đôi nam: Trần Văn Vũ/Nguyễn Tường.
 
* Thể dục dụng cụ:
 
14 giờ: Lê Thanh Tùng/Hoàng Cường/Đinh Phương Thành/Phạm Phước Hưng/Đặng Nam.
 
* Judo:
 
13 giờ 42 phút: Tứ kết hạng cân dưới 66kg nam: Nguyễn Đình Lộc - Petsing Sarawut (Thái-lan).
 
13 giờ 42 phút: Tứ kết hạng cân 52-57 kg nữ: Nguyễn Thị Thanh Trâm - Ang Xuan Yi (Singapore).
 
14 giờ 12 phút: Tứ kết hạng cân 73-81kg nam: Bùi Minh Quân - Chow Weng Luen Gary (Singapore).
 
14 giờ 24 phút: Tứ kết hạng cân 66-73kg nam: Danh Út Kiên - Soh Walter Yon Zheng (Singapore).
 
14 giờ 36 phút: Tứ kết hạng cân dưới 52 kg nữ: Nguyễn Thị Thanh Thuỷ - Heng Lyly (Campuchia).
 
* Bi sắt:
 
7 giờ: Vòng loại đơn nam: Phạm Thế Trung.
 
9 giờ: Vòng loại đơn nữ: Nguyễn Thị Thi.
 
* Tennis:
 
9 giờ: Đồng đội nam: Nguyễn Hoàng/Phạm Minh Tuấn/Trịnh Linh Giang/Trần Hoàng Anh - Naing Aung/Oo Paing Soe/Oo Zaw San/Thant Aung Myo (Myanmar).
 
* Bóng bàn:
 
18 giờ 30 phút: Vòng bảng đồng đội nam: Đinh Quang Linh/Dương Văn Nam/Lê Tiến Đạt/Nguyễn Anh Tú/Trần Tuấn Quỳnh - Tanviriyavechakul/Chaitat Chaisit/Udomsilp Chanakarn/Wongsiri Nikom/Passara Pattaratorn (Thái-lan).
 
18 giờ 30 phút: Vòng bảng đồng đội nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang/Nguyễn Thị Nga/Phạm THị Thiên Kim/Phan Hoàng Tường Giang/Vũ Thị Hà - Feng Tianwei/Li Isabelle Si Yun/Lin Ye/Yu Mengyu/Zhou Yihan (Singapore).
 
* Nhảy cầu:
 
13 giờ: Nhảy cầu mềm nữ 3m: Vòng bảng Hoàng Lê Thanh Thuỷ.
 
Theo H.H (Tiền Phong)







Tin mới hơn